Kichwa cha neno la leo pale moyo uliovunjika unabadilishwa na kuwa baraka. Labda nitakusumbua kwa maswali leo. Hivi umewahi kuvunjika moyo? Je, umewahi kuhisi kama mambo yako hayako sawa, ya kwamba hauna nguvu tena za kupambana na yale yote ya unayokabiliana nayo? Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Huwa hatupendi kueleza hali hiyo mara kwa mara, lakini zaidi na zaidi simu yangu inapokea njumbe mbalimbali zikiuliza ni kwa jinsi gani mtu anaweza kuboresha afya yake au kuongeza nguvu za kufanya kazi pindi tu anapoamka asubuhi, au namna ambavyo watu wengine huwa hawasemi ukweli pale wanapokwenda kwa mtaalam wa maswala ya akili na kupata ushauri wa kisaikolojia. Kuna mambo mengi huwa anatuchanganya, unakuta tunaishi maisha yasiyoridhisha, na kwa njia moja ama nyingine, sote kuna wakati huwa tunavunjika moyo lakini hata wataalamu huwa wanapapasa papasa tu. Ni kweli kuna mambo ya msingi mtu anapaswa afanye: kula vizuri, kufanya mazoezi, apate usingizi wa kutosha, mtu awe na mahusiano mazuri na watu wengine. Hayo yote anafaa sana lakini, mwisho wa siku, kuna njia moja ya kubadilisha hali ya moyo uliopondeka na kuwa baraka. Yeremia 17 14 inasema hivi: uniponye E Bwana, nami nitaponyeka uniokoe nami nitaokoka, kwa maana wewe ndiwe uliye sifa zangu. Mungu pekee ndiye aweze kukutibu kikwelikweli. Yeye ndiye aweze kukujaza na utukufu wake, kukuzidisha pendo lake, kukutibu kwa njia ya Roho wake na kukupa yote unayohitaji, si kukunusuru tu usife n -n -n, bali hata kukustawisha vizuri, hata kama maisha yanakuwea vigumu kiasi gani, kwa sababu akikuponya hakika utaponyeka, akikuokoa hakika utaokoka, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.