Kichwa cha neno la leo: je, Biblia ni hadithi za kusadikika za kitoto? Kitabu ambacho Wakristo wanakiita Biblia kina matukio ya ajabu mno ambayo ni vigumu mtu kuyaamini. Mfano, Yesu kubadilisha maji kuwa divai, Yesu kutembea juu ya maji. Hmm, jamani, hivi ni kweli au ni hadithi za kusadikika tu? Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kutokana na utafiti uliofanywa na taasisi ya kusaidia wakristo wanaoteswa, taasisi iitwayo Sauti ya Wafia Dini uliofanyika katika nchi 52 duniani, utafiti huo unasema hivi: ni vigumu mno mtu kupata Biblia na sehemu zingine ni hatari kabisa mtu kuwa nayo. Zimepigwa marufuku na hata kuziuza inaonekana kama ni biashara haramu. Sasa kama Bibilia ni hadithi za kusadikika tu, sasa ni kwa nini imepigwa marufuku kwenye nchi hamsini na mbili? Mtu mmoja alisema hivi, haiwezekani mtu kufungwa gerezani kwa kusoma tu hadithi za watoto. Sasa kama ni hivyo, ni kwa nini wanaipiga marufuku? Haieleweki. Biblia imepigwa marufuku kwa sababu ni ujumbe wa kweli wenye nguvu unaoweka watu huru na kuwabadilisha kuliko habari nyingine yoyote hapa duniani. Biblia imepigwa marufuku kwa sababu ni Mungu anaongea na watu wa kawaida kama wewe na mimi kupitia neno lake, anaachilia uweza wake kutimiza makusudi yake. Isaya 55 aya 10 na 11 inasema hivi: maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni, wala hairudi huko, bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza, ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula; ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu, halitanirudia bure, bali litatimiza mapenzi yangu, nalo litafanikiwa katika mambo yale niliyolituma. Ndiyo maana wanaipiga marufuku Biblia. Si hadithi za watoto, ni uwezo wa kubadilisha maisha yako kabisa ni uwezo wa Mungu unaofanya kazi ndani yako na kupitia wewe, ili atimize makusudi yake kwa ajili ya utukufu wake. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.