Kichwa cha neno la leo: kwa nini kuhangaikia utakatifu? Kuwa mwema na kutenda mema huwa ni vigumu sana, kwani kuna faida gani ya kuwa mwema na kutenda mema? Sikujihangaisha tu. Haujambo, mimi ni bendimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jaribu kukumbuka ni lini ulijikuta unaogelea kinyume cha mkondo wa maji, yaani kinyume cha utamaduni wa jamii, na mwishowe ukabanwa na rika yako au kinyume cha mgogoro wa familia ukajaribu kuwa mwema, ukatenda mema. Hivi ilikuwaje? Hatimaye ulifikia mahala ukajiuliza, ni kwa nini nisumbuke hivi? Niache tu, acha niende na mkondo wa maji, kwa sababu kuwa tofauti na wengine ni kazi ngumu. Kusema ukweli, hii ndiyo maana ya neno lile utakatifu: kuwekwa pembeni au kuwekwa wakfu kwa ajili ya kutimiza makusudi ya Mungu. Ina maana ni kuwa tofauti na watu wa ulimwengu huu katika upendo, maadili na mwenendo, kwa sababu sisi ni mali yake. Lakini kama ni ngumu hivi, kwa nini ni kuendelea kuangaika? Petro wa kwanza sura ya kwanza mstari wa 14 hadi 16 anasema hivi: kama watoto wa kutii, msifananishwe na tamaa zenu za kwanza za ujinga wenu Bali kama yeye aliyewaita alivyo mtakatifu, ninyi nanyi iweni watakatifu katika mwenendo wenu wote, kwa maana imeandikwa, mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Kwa nini mtu ahangaike? Kwa sababu wakati mtu anapomjua Mungu huwa anafahamu yaliyo bora. Ni lazima umtii Mungu na uwe tofauti na wengine, uweko wakfu, kwa sababu inabidi ujue hakika kwamba Mungu amekuteua. Isitoshe, elewa kwamba ni agizo la moja kwa moja la Mungu kwako: utakuwa mtakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchas>