Kichwa cha neno la leo: Je, unanungunika kiasi gani? Hakuna ubaya kama mtu anayenungunika kila siku, kana kwamba dunia nzima ni mdaiwa wake. Kwake hakuna yaliyo bora, wala hakuna mtu anayefaa. Kwa ujumla, kwake maisha yananuka tu. Haujambo, mimi ni Benny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, unapenda kuwa karibu na mnungunikaji wa namna hiyo? Ukimwona tu anakujia, basi Unajaribu kumkwepa kwa kuhama njia, si ndio? Ni kweli, watu wenye tabia ya kunungunika hawapendezi kabisa. Sawa, jaribu kuanza kuangalia swala hii kwa mtazamo wa Kimungu. Yeye anajua kila kitu tunachokifanya. Sasa tunaponungunika kwa ndani au kwa kutumia sauti, haijalishi Mungu anafahamu yote. Je, atafurahia kiasi gani kusikia manunguniko yetu? akiongea habari ya Waisraeli kutoka Misri wakielekea nchi ya ahadi, alikuwa na maneno ya kuwalaumu kwenye Wakorinto wa Kwanza e, sura ya kumi mstari wa kumi na, kumi na moja anasema hivi: wala msinungunike kama wengine wao walivyonungunika wakaharibiwa na mharabu. Basi mambo hayo yaliwapata wao kwa jinsi ya mifano, yakaandikwa ili kutuonya sisi tuliofikiliwa na miisho ya zamani Mtu akisoma maneno hayo ataona kwamba Mungu anachukizwa na manung'uniko yetu; ni kashfa. Lazima wewe na mimi tusikie onyo hili kali. Kunung'unika kunaua, kunatafuna nafsi ya mtu kama kansa. Kwa vyovyote, ingekuwa bora kabisa, tena ingetupa uwezo wa kubadilika, kama tungempelekea Mungu dua na maombi juu ya matatizo yetu badala ya kunung'unika. Wala usinung'unike kama wengine wao walivyonung'unika wakaharibiwa na maharabu. Na hili ndilo neno la usafi lenye afya kwa ajili yako leo.