Cha neno la leo, maelekezo ya kufanya amani, sehemu ya kwanza. Kuna mambo mengi yanaweza kumkosesha mtu amani, lakini la kwanza kabisa ni mahusiano yetu na watu wengine. Mfano wa korofi, migogoro, neno kali au hata jicho la pembeni linaweza kumkosesha mtu amani. Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi narinyafia na lenye afya. Nadhani unajua inavyoenda, unamka asubuhi ukiwa na nia njema kabisa ukikusudia kuishi katika amani na furaha ya Bwana, lakini barua pepe ya kwanza unayosoma au mtu wa kwanza unayekutana naye ghafla anabadilisha makusudi yako yote ya kutenda mema. Amethubutu kweli! Mimi ninastahili kuheshimiwa, ngoja nimwonyeshe. Mtu atafanyeje ili aweze kupitia hayo na kuishi katika amani ambayo Mungu alikusudia awe nayo? Nikwambie kabisa kwamba yeye anataka uishi katika amani yake, uwe nayo kwelikweli ni mojawapo wa mafao yake makubwa. wa Kolosai tatu mstari wa 12 na 13 inasema hivi: basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu, watakatifu wapendwao, jivikeni moyo wa rehema, utuwema, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkichukuliana na kusameheana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo na ninyi. Unajua, mwitikio wetu dhidi ya hawa watu wanaosumbua ndiyo wanatukosesha amani. Mimi ninastahili mambo bora. Lakini ingekuwaje kama tungebadilisha msimamo dhidi ya hawa wanaotukosesha amani? Jivikeni moyo wa rehema, utu wema, unyenyekevu, upole, uvumilivu. Hebu fikiria ni kiasi gani cha rehema ambacho Mungu amekuonyesha. Ni mara ngapi amekusamehe? Mkichukuliana na kusameheana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo na ninyi. Huruma, utu wema, upole Msamaha, amani. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.