Kichwa cha neno la leo: maelekezo ya kufanya amani, sehemu ya pili. Tukisema ukweli bila kuficha, ni kwamba mtazamo wako dhidi ya watu wanaokusumbua unaweza kulinda amani ya Mungu ndani yako au unaweza kukosesha amani, huwa inategemeana. Amani yako haitokani na mienendo yao, hapana, mm -mm, bali inatokana na namna wewe mwenyewe unavyoamua kuwahitikia. Ni kweli kabisa. Haujambo, mimi ni Bedi Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Pengine hautafurahi kusikia hilo. Ni rahisi sana kusonta kidole kwa wale wakorofi wanaokukosesha amani, yani wale wanaokusumbua tena na tena na kuvurugia amani na ustawi. Ni kweli, wangepaswa kutenda mema, wasingefanya yanayotukosesha amani, lakini yameshatendeka. Huwezi kuyarudisha nyuma. Jana yani, tuliona hatua ya kwanza katika suluhisho la Mungu kwa matatizo kama hayo, ililenga yale nimeotoka kusema sasa hivi, kwamba inategemeana na mtazamo wako dhidi yao na wangu pia. Wakolosai tatu kumi na mbili na kumi na tatu nasema hivi: basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu, watakatifu wapendwao, jivikeni moyo wa rehema, utu wema, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkichukuliana na kusameheana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo na ninyi badala ya kukwazika, mtazamo wako wa huruma, utu wema, unyenyekevu, upole na msamaha, hayo yote yatakurejeshea amani. Lakini kuna kitu kingine kikubwa, kitu ambacho ni muhimu zaidi, kinachounganisha yale yote, kitu kinachowezesha maadili. Wa Kolosai 3:14 zaidi ya hayo yote, jivikeni upendo, ndiyo kifungu cha ukamilifu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.