Kichwa cha neno la leo: maelekezo ya kufanya amani, sehemu ya tatu. Ni kipi kinasukuma mawazo yako kila siku? Ni yapi yanayosababisha ufanye kile unachokifanya? Ni yapi yanasababisha uwe kama ulivyo? Karibia watu wote, kama ni wakweli, watajibu kwamba ni mazingira yao pamoja na watu wanaowazunguka na mahali wanapojikuta. Mara nyingi tunakuwa kama tulivyo kwa sababu ya jinsi tunavyoitikia matukio Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hebu fikiria kwanza, ikiwa ulikulia katika nyumba yenye upendo ukiwa na wazazi wazuri, hata kama hawakukamilika, lazima uwe mtu tofauti na mwingine aliyekulia kwenye kituo cha mayatima na kuhamishwa hamishwa makazi bila kuwa na mtu wa kumpenda kabisa. Ni hivyo hivyo hata kwa watu wazima, yaani mazingira yetu ndiyo yanayoongoza mawazo yetu. Mfano, mtu akiwa na ajira ya uhakika ni tofauti na mtu aliyekosa kazi. Ndoa yenye furaha ni tofauti na watu walioachana. Mahusiano mazuri nayo ni tofauti na mahusiano yenye migogoro. Hayo yote yana mgongano mkubwa na kutufanya kuwa kama tulivyo sasa. Lakini ni sahihi kabisa mtu kuruhusu mazingira na matukio na watu wengine walioko huko kuwa na msukumo mkubwa maishani mwake, au kuna njia mbadala iliyo bora? Wakolosai tatu kumi na tano unasema hivi, na amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu, ndiyo mlioitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa shukurani. Tuwe tayari kukabiliana na maisha kwa sababu ni kupanda na kushuka, yaani kuna furaha na kuna huzuni, kuna tufani na dhoruba, lakini kuna siku zilizoshwari pia. Je, unapenda kupeperushwa hivyo daima? Jibu ni hapana. Amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu, ukipambana na maisha uwe na shukurani kila wakati kwa sababu ndiyo mliyoitiwa katika mwili mmoja. Kadri mtu anavyomsogelea Yesu ndivyo anavyozidi kuwa na amani maishani mwake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.