Kichwa cha neno la leo: upasuaji mkubwa unaohitajika. Wengi wetu tunaweza kutenganisha mema na mabaya. Sasa huwa tunajaribu kutenda mema kuliko mabaya. Tuzidi kidogo kutenda mema, tupunguze maovu, labda hii itatosha. Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ingekuwaje kama unaenda hospitali kutibiwa donda ndugu? Je, ungependa daktari atibu donda lote au nusu? Naona jibu ni wazi, si kweli? Atibu donda lote tafadhali. Kwa kawaida, bingwa wa upasuaji yeye huzidisha kidogo kwa kufika ndani ya nyama inayozungukwa na bakteria, ili ahakikishe donda lote limetibiwa. Turejee sasa kwa swala letu la mema na mabaya. Dhambi kama vile kansa itakuwa na dalili zinazoonekana haraka na matokeo yake yataathiri ustawi na hatimaye utakua ni dhahiri kwamba zoezi la kuzidi kutenda mema kidogo ili ufunike mabaya machache yanayobaki, huku kutegemea kwamba hakuna atakayejua, hata Mungu asijue, hmm, halitokuokoa. itakuwa ni kama vile kutibu nusu ya kidonda wala huwezi kupona. Mithali 28:13 nasema hivi, afichaye dhambi zake hatafanikiwa, bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema. Mstari huu unasema njia pekee ya wewe kuacha dhambi zako ni kutubu, wala hakuna neno lolote tunaloweza kutumia zaidi ya kutubu. Kutubu ni zoezi la mtu binafsi kutambua na kukiri dhambi zake, kujutia kabisa tendo lilolifanya, kutafuta msamaha wa Mungu na kukata shauri kwamba atabadilisha mwenendo wake huko mbeleni. Hacha niseme tena, kupunguzapunguza dhambi sio toba, bali kuacha dhambi ni kutubu kwelikweli. Yeye aziungamaye dhambi zake na kuziacha atapata rehema. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.