Kichwa cha neno la leo: mafao ya maonyo. Sijaona mtu anayependa maonyo, au mtu anayefurahia kuwekwa chini ya nidhamu au kukaripiwa kwa sababu ya mwenendo wake. Sijui kwako wewe, au jambo. Mimi ni Beni Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu wengi, nikiwemo mimi, wanajidhibiti wenyewe Yaani, tuna uwezo wa kujiwekea nidhamu katika sekta fulani ya maisha. Mfano, mimi nimejizoeza kuamka mapema sana alfajiri kila siku na kuchukua muda wa kukaa mbele za Bwana, kisha baadaye naandaa vipindi kama hiki. Lakini hakuna aliyekamilika, na mimi na madhaifu kama vile wewe ulivyo. Kwa hiyo kuna wakati mke wangu ananionya nijirudi. Pia katika huduma yetu bodi inaweza kuwa na mawazo tofauti na ya kwangu wanatoa mitazamo yao juu yangu na kuna wakati wananionya na hata kunirudi, yaani kunirekebisha. Tusisahau pia kwamba na Mungu anahusika na swala la nidhamu. Waebrania 12 aya 10 na 11 inasema hivi: maana ni hakika hao kwa siku chache waliturudi kama walivyoona vyema wenyewe, bali yeye kwa faida yetu ili tuushiriki utakatifu wake. Kila adhabu wakati wake, haionekani kuwa kitu cha furaha, bali cha huzuni, lakini baadaye huwaletea wao waliozoezwa nayo matunda ya haki yenye amani. Na kwa kweli hakuna anayefurahia adhabu kutoka kwa binadamu au kwa Mungu, lakini mafao ya adhabu makubwa kiasi cha kufanya maumivu kuonekana kama si kitu. Kuna mfanyabiashara mkubwa mmarekani aitwaye Jim Rohn aliwahi kusema hivi Lazima sote tuumie kwa njia moja ama nyingine, aidha aumie chini ya nidhamu au aumie katika majuto. Ni kweli kabisa, kila adhabu kwa wakati wake huwa inaonekana kama si kitu cha furaha bali cha huzuni, lakini baadaye huwaletea wao waliozoezwa nayo matunda ya haki yenye amani. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.