Kichwa cha neno la leo: uwezo mkubwa wa maneno. Laiti tungeelewa uwezo mkubwa wa maneno yetu, ingekuwa vizuri sana. Niwahi kumsikia mtu mmoja akisema kwamba maneno tunayowaambia watu wengine yanaweza kuleta uzima au mauti, na ni kweli kabisa. Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Niliangalia video kwenye YouTube hivi karibuni. Sasa ile video ilikuwa inahusu mada hii. Yule ndugu alikuwa anasimulia habari za rafiki yake wa karibu aliyejaribu kila wakati kutafuta kukubaliwa na baba yake, lakini baba yake alikuwa msimamizi mkali sana na hakuweza kumpongeza wala kumtia moyo mwanaye hata siku moja. Sasa rafiki yake alipokuwa chuo kikuu alipata max nzuri sana yaani a hey, katika masomo yote, kijana akawaza moyoni mwake kwamba bila shaka safari hii baba yangu atasema hongera mwanangu, bila shaka angepewa kibali alichokitamani sana kwa baba yake. Kwa hisia kali, alimpigia simu baba yake na akaanza kumsumulia habari hiyo nzuri. Jibu la baba yake ilikuwa niko bize sana sasa hivi, nitakupigia baadaye <laughs> na wala hakumpigia tena. Yule kijana alikatishwa tamaa mno. Alianza kutumia dawa za kulevya na pombe, na baada ya kipindi fulani, alikufa kwa kuzidisha matumizi ya dawa hizo. Hapo ndipo mnenaji kwenye ile video alisisitiza yafuatayo: kinywa chako kinaweza kutoa sumu, au kinaweza kuleta uponyaji wa nafsi iliyoumia. Na hili ndilo lengo la Mungu mwenyewe alilotaka pale aliposisitiza kwenye mstari huu Mithali ya 18:21 mauti na uzima huwa katika uwezo wa ulimi na wao wa upendao watakula matunda yake. Je, ulimi wako unanena nini? Je, uko tayari kupokea matokeo ya maneno yako? Acha niseme tena, maneno yana uwezo wa kuleta mema na uwezo wa kuleta mabaya. Mauti na uzima huwa katika uwezo wa ulimi, na wao waupendao watakula matunda yake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.