Kichwa cha neno la leo: uovu utaisha lini? Tukizingatia yanayoendelea duniani, wengi wetu tunajiuliza, je, maovu hayo yote yataisha lini? Hili ni swali zuri linaloeleweka. Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa nini Mungu wa upendo anaruhusu vita nyingi kuendelea wakati wasio na hatia wengi wanauawa, wakiwemo watoto wanaokufa au kulemazwa kumezwa na kiwewe. Kwa nini matajiri wanazidi kutajirika duniani na masikini kuzidi kuwa na hali duni? Kwa nini Mungu anaruhusu mtu huyu mmoja anayesumbua kuendelea na ukorofi wake? Kwa nini asikanyage uovu, kama kweli yeye ni Mungu wa upendo? Lakini wengi kati ya hao wanauliza maswali kama hayo, hawataki Mungu awaambie lolote, hasa linalokwaza hisia zao. Wanafikiri pia kwamba Wakristo wanaoongea habari za mbinguni na jehanamu, dhambi na haki kwamba hawako sahihi. Lakini kama mtu anapendelea kuwa na Mungu asiyehukumu, basi atabaki na uovu. Kama unataka uovu ukomeshwe, lazima umkubali Mungu atakayehukumu kwa haki. Ndiyo maana Yesu mwenyewe alisema hivi kwenye Mathayo 25:46, na hao watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele, bali wenye haki watakwenda katika uzima wa milele. Kwa kweli habari za haki ya Mungu, hukumu zake, na adhabu ya milele zinawangojea wanaokataa mada ya Yesu. Huwezi kutaka uovu uondoke bila hukumu kuwepo. Kama kweli unataka uovu ukomeshwe, lazima ukubali kwamba Mungu atauhukumu, ndipo waovu watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele, ndipo uovu utakuwa umeisha kabisa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.