Kichwa cha neno la leo: kuoshwa kuanzia ndani. Mtu akitafakari kidogo atagundua kwamba matendo yetu yanatokana moja kwa moja na mambo yanayoendelea moyoni. Shida iliyopo ni kwamba mara nyingi hatutulii na kutafakari. Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, ni lini uliwahi kuhamaki na kwa nini huhamaki? Ni kipi kilichokukosesha amani? Yamkini ni jambo dogo lisilo na maana sana lakini hata hivyo ulionyesha mwitikio unaolingana na mambo yaliyokuwa yanaendelea moyoni mwako wakati ule ule. Pengine mwitikio wako ulikuwa hatua ya ziada kwenye njia uliyozoea kupita miaka nenda rudi. Sasa kadri mtu anavyozidi kusonga mbele katika njia hiyo, ndivyo anavyojikuta anaangukia katika mwenendo wa uharibifu. Ilikuwa hivi maishani mwa Daudi, mfalme wa Israeli zamani, wakati alipozini na mke wa mtu mwingine na kusababisha auawe, baada ya kugundua kwamba uovu huu mkubwa umetokea maoni mwake, akijua ya kwamba hakuwa na uwezo wowote wa kujidhibiti, basi alipaza sauti na kuomba hivi kwenye Zaburi ya 51:10 ee Mungu, uniumbie moyo safi, uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu. Kubadilisha kiini cha moyo wako ni kazi ngumu mno kabisa, na mara nyingi haiwezekani hata kidogo. Kwa hiyo, Daudi alikuwa na busara ya kumwomba Mungu abadilishe moyo wake kujishughulisha na kazi ya kumwosha moyoni, kutumia Roho wake Mtakatifu kuleta mabadiliko yanayofaa kutokana na moyo uliobadilishwa na Mungu mwenyewe. Kweli Daudi alitumia hekima kuomba hivyo, badala ya kujaribu kubadilisha matendo yake mwenyewe wakati moyo wake ulikuwa bado hauko sawa. Ee Mungu, uniumbie moyo safi, uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.