Kichwa cha neno la leo. Je, umewahi kujiuliza kwa nini hivi? Umewahi kujiuliza mara kwa mara ni kwa nini furaha uliyokuwa nayo, furaha unayoamini kwamba Mungu anataka uwe nayo imetoweka, na kama Mungu amekuacha? Haujambo jambo, mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Angalia, kuna wakati Mungu anarudi nyuma kidogo ili atupe fursa ya kuzoea kidogo upweke, kana kwamba tuko jangwani. Hapo ndipo tabia zetu zinapimwa na kutengenezwa vizuri. Na jinsi tulivyo sasa, kwa sehemu kubwa, ni kwa sababu Mungu ametupitisha katika mazingira kama hayo. Ni fursa kweli, lakini wakati mwingine ni kwa sababu sisi wenyewe tumeleta utengano huo kwa mwenendo wetu usiofaa, yaani uwasi wetu. Ndiyo, Mungu bado anatupenda na yuko tayari kutusamehe, lakini ule ushirikiano wa karibu tuliokuwa nao umekatika kwa sababu ya upande mmoja umekosa upande wa pili. Hapo lazima upande uliobaki uvurugike. Kujua kwamba umemkosea Mungu hakufurahishi hata kidogo, kwa sababu furaha uliokuwa nayo katika ushirikiano wenu umetoweka tayari, lakini wewe unajisikia kwamba yeye ndiye aliyekuacha kabisa, na hii ilikusudiwa iwe hivyo pale tunapomwasi Mungu, yaani imepangwa hivyo ili tuweze kujirudi mapema kutokana na hamu tulionayo ya kujua tena furaha ya wokovu wetu. Ndiyo maana mfalme Daudi, baada ya kuzini na kuua mtu, nadhani hakuna dhambi mbaya kuliko hizo mbili, yeye aliweza kuomba dua ifuatayo, Zaburi ya 51 aya ya 11 na 12. Usinitenge na uso wako, wala Roho yako Mtakatifu usiniondolee, unirudishie furaha ya wokovu wako unitegemeze kwa roho ya wepesi na kusihi. Jipe fadhili hii unapojua kwamba umeasi, pindi tu unapofahamu kwamba umekosea, ukirudi haraka, halafu umruhusu Mungu kukujaza na uwepo wake, yaani roho yake, na kukurejeshea furaha ya wokovu wako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.