Cha neno la leo, dhabihu iliyokubalika mbele za Mungu kwetu. Ukiona mwanaume anatembea barabarani kashika maua, ni aidha kuna mtu anataka kumwonyesha upendo, au ni sikukuu fulani, au pengine anataka kumwomba msamaha mpenzi wake aliyemkosea. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mfano, mume na mke wamezozana, baadaye mume anajitambua kuwa amekosea hivyo anapotoka kazini ananunua maua njiani ili ajipatanishe na mke wake tena. Lakini ni mara ngapi hii inatokea duniani? Nadhani matukio kama hayo yameingiza mabilioni kwenye mapato ya wauza maua pamoja na wanaoyalima. Labda ni desturi inayoshangaza tulionayo sisi wazungu, lakini inatokana na dhana ya kimungu kwamba dhabihu inahitajika kwa kuleta matengenezo, si kweli? Inaashiria dhabihu kubwa iliyotolewa na Yesu pale alipojitoa kwa ajili yetu, alipe deni la dhambi zetu na kuifuta kabisa, ili atupatanishe na Mungu. Kwa hiyo, unapomkosea Mungu halafu ukamwendea kumwomba msamaha tena, kama vile Daudi alivyofanya baada ya kuzini na kuua mtu, je, ni dhabihu gani unajisikia moyoni mwako kwamba ni lazima umtolee Mungu? Daudi alifahamu jibu la swali hilo. Wakati anamwomba Mungu amsamehe, aliomba pia Mungu arejeshe uhusiano mzuri kati yao. Kwenye Zaburi ya 51:17 inasema hivi: dhabihu za Mungu ni roho iliyovunjika moyo, uliovunjika na kupondeka, e Mungu, hata uudharau. Usifikiri kwamba Mungu anatazamia kwamba utaongeza hela pale unapotoa sadaka kanisani. Hapana, hapendezwi na maua kama ishara ya toba wala hataki ubadilike kuwa mtawa kuwa mtawa. Yaani, anataka kitu kilicho kizito zaidi. Dhabihu za Mungu ni roho iliyovunjika moyo uliovunjika na kupondeka, Ee Mungu atato udharau. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.