Kichwa cha neno la leo: uwezo wa kuhisi maono ya mwingine. Uwezo wa kuhisi maono ya mwingine unaonyesha upendo unaovutia tena wenye nguvu kuliko hisia zote za binadamu. Kumjali mtu na kuumia pamoja naye au kushangilia pamoja naye kunaonyesha upendo mkuu kuliko tendo lolote lingine. Haujambo jambo, mimi ni Benidaimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya Kweli, uwezo wa kuhisi maono ya mwingine ni jambo linalopendeza mno, lakini katika pilika pilika za maisha, mtu huwa anajitahidi kuhimiza kazi zake na kupambana na changamoto zake na hisia zake mwenyewe. Mara nyingi tunasahau kujali watu wengine. Hebu jaribu kufikiria ilivyokuwa jana au juzi wakati ulipokuwa pamoja na watu wengine, mlipokuwa mnaongea au kukaa pamoja tu au kufanya kazi pamoja haijalishi mlikuwa wapi. Je, uliwahi kujiuliza hawa wengine wanafikiri nini? Ulihisi maono yao? Uliwaonyesha kwamba umewaelewa mahali walipo? Labda unafikiri kwamba ninataka kuvuka mpaka na kujiingiza katika hisia zako, na wakati wewe unapambana na maisha ya kila siku. Basi acha nijaribu kutafsiri uwezo huo wa kuhisi wanavyohisi wengine katika zoezi linaloeleweka. Yesu alisema hivi kwenye Mathayo 7:12, basi yoyote ni yatakayo mtendewe na watu, nanyi watendeni vivyo hivyo, maana hiyo ndiyo torati na manabii. Hilo ni agizo la Yesu, kujaribu kuwaelewa na kuhisi wanavyohisi watu wengine na kuwatendea kama vile unavyotaka kutendewa. Ukitafakari kidogo, utaona kwamba hii ndiyo sababu ya kuwa na uwezo wa kuhisi maono ya mtu mwingine. Ni kujali mwingine kwa jinsi ya kumwonyesha wazi kwamba umemwelewa, kwamba kwa kweli isi anavyohisi yeye. Yoyote mtakayo mtendewe na watu, nanyi watendeni vivyo hivyo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.