Kichwa cha neno la leo: Mungu alikumba kwa ajili ya ushindi. Dhana ya kuishi maisha ya ushindi inavutia, lakini pia inaweza kuelezwa vibaya, hususan katika ulimwengu wetu wa kisasa wa wanadamu wanaofikiri kwamba mafanikio ndiyo lengo na madhumuni ya kuwepo duniani. Ni rahisi kufikiri kwamba ushindi ni kushinda kila kitu. Mungu naye ana mtazamo tofauti kabisa kuhusu maisha ya ushindi. Haujambo jambo, mimi ni Benidiet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa mtazamo wa Mungu, kuishi maisha ya ushindi ni kushinda uchungu wa mauti unaotokana na matendo yetu ya uovu, yaani dhambi zetu hapa duniani, na kuendelea milele na milele. Sawa, lakini kwa mtazamo wa haraka haraka haivutii sana, namna tunavyovutwa na mafanikio katika shughuli zetu na dhidi ya mazingira yetu na changamoto zote za maisha, kwa kufuta kabisa matatizo yote. Sijui kama tuko pamoja. Kwa hiyo ninakusihi jaribu kuangalia swala hili la ushindi kwa mtazamo wa Mungu tafadhali. Wakorintho wa Kwanza, sura ya 15 mstari wa 56 na 57 inasema hivi: Uchungu wa mauti ni dhambi, na nguvu ya dhambi ni torati, lakini Mungu na ashukuriwe atupai kushinda kwa bwana wetu Yesu Kristo. Kwa hiyo ushindi ni karama itokayo kwa Mungu kupitia Yesu Kristo, tukiwa na mahusiano mazuri yanayosisimua na, na kutembewa kutii amri za Mungu wewe na mimi tutapewa ushindi dhidi ya dhambi zetu. Si kwamba hatutapata matatizo maishani. Yesu aliwaahidi wanafunzi wake na sisi pia kwamba ulimwenguni tutapata dhiki, lakini tunaweza kushinda uchungu wa mauti unaoletwa na dhambi zetu katika maisha haya na maisha ya baadaye. Hii ni bora kuliko mafanikio, rafiki yangu. Mungu alikuumba ili uishi maisha ya ushindi sasa hivi hadi milele yote. lakini Mungu na ashukuliwe atupaye kushinda kwa bwana wetu Yesu Kristo. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.