Kichwa cha neno la leo: msingi wa toba. Swali: kama Mungu anasamehe dhambi zetu kupitia sadaka ya Yesu alipomwaga damu yake pale msalabani, sasa ni kwa nini ni lazima tubadilishe mienendo yetu na kuacha dhambi zilizokuwa zimetutenganisha na Mungu mwanzoni? kwani sadaka yake bado inatosha? Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hili ni swali wale wanaomwamini Yesu huwa wanalikwepa kwa vyovyote vile kama msamaha wa Mungu uko kwenye msingi wa, wa kazi Yesu aliyotutendea, na si kwa matendo yetu mema, na mimi ninaamini hivyo, kumbe tunaweza kuendelea kuishi kama zamani, lakini hilo linaweza kuwa ni jibu sahihi. Swali lingine ni hili, je, mwanaume aliyooa hatakiwi kukutana kimwili na wanawake wengine? Jibu ni ndiyo. Mbali na kuwa na cheti cha ndoa kimantiki, mwanamke aliolewa anatazamia mume wake awe mwaminifu kwake siku zote na ndivyo ilivyo kwa Mungu. Uthibitisho wa imani hauko kwenye sala ya toba tu anenayo mtu kwa midomo yake bali kwa kupitia mwenendo wake uliobadilika. Matendo 2:38 nasema hivi Petro akawaambia, tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Je, ni jambo gani ambalo Petro aliwaambia watu wale wale waliopiga kelele wiki chache kabla asulubiwe alisema, tubuni, yani achana na dhambi zenu, na ushahidi kwamba unamwamini Yesu si kwenye akili tu, lakini na moyo wako wote, na uthibitisho kwamba wewe ni mwaminifu kwake. Tubuni mkabatizwe, kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.