Kichwa cha neno la leo: msingi wa utakaso, kujitakasa. Haijalishi ni jambo gani katika maisha yako, ni vigumu. Yaani tabia za zamani ni vigumu kuzivunja na kuziacha. Tabia zile zinang'ang'ania sana, zikitaka kutuangusha kila wakati. Au labda ni mimi peke yangu? Hau jambo, mimi ni beni daimeti, na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Zoezi la kujitakasa, wanathiolojia wa wanaliita utakaso. Sasa kutokana na upendo mkubwa wa Mungu Mungu anatuita kwenye utakaso wa Thesalonike wa kwanza, uh, sura ya nne mstari wa tatu na hadi wa sita anasema hivi: maana haya ndiyo mapenzi ya Mungu, kutakaswa kwenu, mwepukane na uasherati; kila mmoja wenu ajue kuuweza mwili wake katika utakatifu na heshima, si katika hali ya tamaa mbaya, kama mataifa walisiomjua Mungu. Mtu asimpunje ndugu yake wala kumkosa katika jambo hili, kwa sababu Bwana ndiye alipizaye kisasi cha haya yote, kama tulivyowaambia kwanza tukashuhudia sana. Kumbe ni onyo kali kabisa, onyo linalolenga moja kwa moja mwelekeo wetu wa kuhesabu dhambi zetu kuwa si kitu, kabla ya kuzificha. Usidanganyike, Mungu aliona uzito wa dhambi zetu kuwa ni mkubwa wa kiasi cha kumtuma Yesu kufa msalabani ili alipe adhabu iliyodaiwa na haki yake. Umwamini yeye na dhambi zako zote zitasamehewa kabisa. Mungu anakuita uishi maisha mapya, anataka kukuweka uhuru na matokeo ya dhambi zako kwa kukutakasa Si kazi unayopaswa kuifanya peke yako. Ameshamtuma Roho wake Mtakatifu ili akuwezeshe, ili akutakase. Kwa hiyo, unapojaribiwa na kuona dhambi yako ni jambo jepesi, kumbuka kwamba haya ndiyo mapenzi ya Mungu kutakaswa kwenu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.