Kichwa cha neno la leo, msingi wa kujitoa. Kuna mabadiliko makubwa yanayofanyika kwenye mitazamo ya watu, mtazamo ambao haukuanzia leo. Ni kama dunia nzima inatoka kwenye mtazamo wa umma na ushirikiano kwenda kwa mtazamo wa binafsi. Haujambo, mimi ni Beny Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nchi za Magharibi, kadri uchumi ulivyokuwa unaendelea sana karne zile zilizopita, na kadri mapato ya wananchi yalivyozidi kupanda na kompyuta zenye nguvu zilivyokuwa zinatengenezwa kila siku, kiasi kwamba hadi leo mtu anaweza kuishika kompyuta mikononi mwake au ndani ya simu yake janja, hivyo ndivyo ubinafsi ulivyozidi kurarua jamii zetu na kufanya mtu kujiona kama anastahili kupewa kila kitu anachohitaji. Hali hii imedhihirika na iko wazi sana. Halafu sasa, kwa nchi zinazotajwa kuwa zinaanza kupata maendeleo watu wao wameshaambukizwa mtazamo huo wa ubinafsi uliotoka magharibi, na wao sasa wanaanza kutawaliwa na madai kwamba kila mtu anastahili kupata hiki na kile. Mzizi wa ubinafsi tumekuwa nao tangu enzi za kale. Ndiyo maana wito wa Yesu kuishi maisha ya kujitoa kwa ajili ya wengine daima umeenda kinyume, na utaendelea kuwa kinyume na utamaduni. Ndiyo maana wito wa Yesu kumfuata katika maisha ya kujitolea watu wengi wanachukizwa nao. Wafilipi mbili mstari wa tatu na hadi wa tano anasema hivi: msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno, bali kwa unyenyekevu, kila mtu na mhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake. Kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine. Uweni na nia hiyo hiyo ndani yenu, ambayo ilikuwamo pia ndani ya Yesu Kristo, ndani ya Kristo Yesu. Kama tunavyojua, hata kama yeye alikuwa mwana wa Mungu, alikubali kuacha yote ili afanyike kuwa mmoja wetu na kusulubiwa kisha kufa kwa ajili yetu. Kweli tumezungukwa na ulimwengu unaozidi kutawaliwa na mtazamo wa binafsi na wa kudai haki. Maisha ya mfuasi wa Kristo ni kinyume kabisa na mtazamo huo, ujue hilo. Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwemo pia ndani ya Kristo Yesu. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.