Kichwa cha neno la leo: kipindi cha majaribu. Mambo yanatubana vibaya, aidha kimwili, kihisia au kiroho. Sijui kama umeshaona, hapo ndipo majaribu yanakujia kasi. Ni kama kuna mtu anayeona jinsi unavyopambana, ndiyo maana anafurahia kupata nafasi kukupiga teke wakati umeshaangushwa. Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Majaribu ni mada isiyopenda kuijadili sana, ni kwa sababu tunaogopa mawazo ya watu wengine. Kwa nini? Inawezekana tunaogopa kwa sababu tumedanganyika kwa kufikiri kwamba ni sisi tu tunaojaribiwa. Lakini hii si kweli hata kidogo. Majaribu yanatufikia sisi sote, hususani pale tunapobanwa na mambo. Hususani wewe ni mtu anayetaka kumheshimu Mungu kwa moyo wote. Hakuna anayepewa nafuu katika hilo, hata Yesu hakupewa. Marko 1:12 na 13 nasema hivi, mara Roho akamtoa aende nyikani akawa huko jangwani siku arobaini hali akijaribiwa na Shetani, naye alikuwa pamoja na wanyama wa mwitu na malaika walikuwa wakimhudumia. Mazingira Yesu ya Yesu yalitisha mno. Roho alikuwa amemtupa jangwani katikati ya wanyamapori bila chakula, akakosa kula siku arobaini mchana na usiku. Alikuwa dhaifu na kubanwa pande zote, halafu ndipo shetani alimjia ili amjaribu. Je, mazingira kama hayo si umeshayaona? Lakini hata katika mazingira mabaya, Mungu alikuwa pamoja naye. Pale pale katika mazingira yale magumu, baba yake alikuwa pamoja naye, hata kama yeye alijisikia mpweke. Halafu kwa muda mwafaka, malaika walikuja wakimhudumia. Si wewe tu peke yako unayejaribiwa, wala hauko peke yako. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.