Kichwa cha neno la leo: uwezo wa neno lake. Uovu unatuzunguka kila pande, ukiangalia tu utauona, lakini mara nyingi hatutaki kuangalia, kwa sababu uovu umezidi mno. Kwa hiyo tunajikuta tunaendelea na maisha yetu tu, lakini kuna sehemu tusingetazamia kuona. Haujambo. Mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Uovu ni neno baya linalotisha, kwa hiyo ni mara chache tunaweza kulitumia neno uovu kwa kujitambulisha, lakini mara nyingi sisi wenyewe tunasababisha migogoro. Ni upendeleo wetu unaozuia upendo wa Mungu kutembea na kupitia sisi kwenda kwa watu wengine. Ni ubinafsi wetu unaokuwa kizuizi, si kweli? Giza iliyomo mioyoni mwetu inatisha mno, na uovu huo tusikwepe ita kama ulivyo. Ndiyo, Yesu alikuja ili atuweke huru. Wewe na mimi kuwa huru sasa ni kutenda mema na kuwapenda wengine bila kuhesabu gharama. Kuwa huru ili tuwe wale ambao Mungu alikusudia tuwe, na kuleta mabadiliko ulimwenguni kama alivyopanga tufanye. Lakini je, mtu anawezaje kupata uhuru ule? Marko sura ya kwanza mstari wa 23 hadi 26, inasema hivi: na mara palikuwa ndani ya sinagogi lao mtu mwenye pepo mchafu akapaza sauti akisema, tuna nini nawe, Yesu wa Nazareti? Je, umekuja kutuangamiza? na kutambua u nani, Mtakatifu wa Mungu. Yesu akamkemea akisema, fumba kinywa, umtoke. Ule pepo mchafu akamtia kifafa, akalia kwa sauti kuu, akamtoka. Haijalishi uovu unaonekanaje maishani mwako, Yesu anapotamka kuwa anakuweka huru kama vile alivyosema, nikikuweka huru unakuwa huru kwelikweli. Kweli, kuna nguvu nyingi sana katika neno lake, uwezo wa kukuweka huru ili uwe yote aliyokusudia uwe. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.