Kichwa cha neno la leo: chumvi isiyo na ladha tena. Chumvi ni kitu ambacho tunatumia kila siku kwa kukoleza chakula chetu, kwa kuboresha ladha yake. Lakini hata kama chumvi ni muhimu sana kwa binadamu, mara nyingi hatuwazi sana juu yake. Haujambo, mimi ni Bendmet nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Katika enzi za kale, chumvi ilikuwa ya thamani kubwa kuliko hata dhahabu. Siku hizi bei yake ni chini sana, lakini kama mtu angebadilisha chumvi akaweka unga usio na ladha ungefanyaje? Siungeitupa nje? Na lengo la Yesu alitaka kusema hivi, Maliko sura tisa msala hamsini, nasema chumvi ni njema, lakini chumvi ikiwa si chumvi tena, mtaitia nini kolee? Muwe na chumvi ndani yenu, mkakae na amani ninyi kwa dini. Anatoa mfano kwa kulinganisha utamu na faida ya chumvi na maisha ya mmoja wao wa wanafunzi wake anayemwamini Yesu awa yeyote akimwishia yeye, ana roho wake Roho Mtakatifu hukaa ndani yake. Hii inatupa nafasi pana kukoleza maisha ya watu wengine. Ni fursa ya kipekee kuonyesha upendo wa kujitolea, wema, upole, hekima, unyenyekevu, vyote vikiongeza utamu ndani ya maisha yao kwa jinsi isiyoweza kuelezeka. Lakini kama hatumruhusu Yesu kutubadilisha na kuwa mtu kama yule ambaye tumetoka kumtaja, basi imani yetu kwake na hata roho yake ndani yetu haina kazi tena. Vitakuwa kama unga tu mweupe usio na ladha yoyote. Chumvi ni njema, lakini chumvi ikiwa si chumvi tena, mtaitia nini ikolee? Muwe na chumvi ndani yenu, mkakaye kwa amani ninyi kwa ninyi. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.