Kichwa cha neno la leo: kujinyenyekesha. Wiki hii tumekuwa na masimulizi kuhusu ukubwa, ukubwa halisi, sio ukubwa bandia unaotolewa na utamaduni wetu unaotafuta umaarufu. Hapana, lakini ukubwa unaoweza kutikisa maisha ya watu wengine hadi milele. Haujambo, mimi ni Ben Dimet, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Utaniruhusu leo nikikuuliza, maisha yako yakifikia ukomo wake, je, itakuwa imetikisa maisha ya watu wengine hadi milele? Kwa sababu kama wewe ni mtu unayemwamini Yesu, hayo ndio aliyokuagiza uyafanye. Tunawezaje kufanya hivyo? Sisi sote tu wenye dhambi. Sisi sote tukiangalia kwenye kioo tunaona madhaifu yetu, upungufu wetu na jinsi tumefeli maishani. Nimejitahidi kwa kweli, lakini naona sileti mabadiliko yoyote. Hisia kama hii ni ya kawaida. Sasa Mungu anayionaji? Tunawezaje kutatua kitendawili hicho kisirudi tena? Yakobo sura ya 4 mstari wa 8 hadi 10 inasema: mkaribieni Mungu naye atakaribia ninyi. Itakaseni mikono yenu, enyi wenye dhambi na kuisafisha mioyo yenu, enyi wenye nia mbili. Huzunikeni na kuomboleza na kulia, kucheka kwenu na kugeuza kuwa maombolezo na furaha yenu kuwa hamu. Jidhirini mbele za Bwana naye atawakuza. Jibu ni kumkaribia Mungu tu kupitia maombi na kusoma neno lake, kustawisha uhusiano mzuri kama alivyokusudia. Usiwe na nia mbili, kana kwamba unaweza kufuata na kutafuta mambo ya dunia hii na bado kuwa na mahusiano mazuri na Mungu. Haiwezekani jamani. Jidhirini mbele za Bwana naye atawakuza. Rafiki yangu, Mungu amekusudia kubadilisha ulimwengu huu kwa kubadilisha nafsi moja moja kupitia wewe. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.