Kichwa cha neno leo: macho ya kuona ni ajabu. Ukitafakari kidogo, jinsi mitazamo yetu hasi na changamoto za zamani vikiunganisha na hali ya kubanwa leo, vinazidi kupotosha maono yetu, na hii inasababisha tufanye maamuzi yasiyo sahihi na kutuletea madhara. Halafu baada ya kula hasara, hatuelewi kabisa kwamba imetokana na maamuzi mabaya tuliyofanya hapo awali. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nina marafiki wawili ambao ni mahakimu, mmoja katika mahakama ya jamii inayoshughulika na masuala mazito ya talaka na ni nani atakayebaki na watoto. Mwingine katika mahakama ya watoto inayoshughulika na makosa ya jinai yanayotendewa na vijana. Mimi singeweza kufanya kazi yao, kwa sababu mara nyingi hukumu wanazolazimika kutoa katika ulimwengu wetu usiokamilika ni kuangalia wapi madhara yatakuwa nafuu. Hii inahitaji hekima ya hali ya juu, ni hekima ambayo watu wa kawaida kama wewe na mimi hatuwezi kupata. Lakini tukisema kweli, wewe na mimi tunahitaji hekima hekima nyingi tu katika maisha ya kila siku, ili tuweze kufanya maamuzi bora yanayoweza kuleta matokeo mazuri. Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano anasema, lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, naombe dua kwa Mungu awapaye wote kwa ukarimu, wala hakemei naye atapewa. Wakati unahangaika kwa kukosa hekima katika mahusiano fulani, katika kitendawili fulani, au tatizo ambalo ha halitatuliwi, kusikia ahadi hiyo ni habari njema kabisa, si kweli? moyo wa Mungu katika vurugu hizo, imejaa ukarimu, imejaa na kufurika, nia ya kutoa inajaa furaha ya kukirimia hekima. Lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu awapaye wote kwa ukarimu, wala hakemei, naye atapewa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.