Wa kuwahudumia watu wengine ni jambo ambalo tunafahamu linafaa tulifanye, lakini kwa upande mwingine, mara nyingi tunaona kwamba ni usumbufu, haipendezi, hata inadhalilisha wakati mwingine. hau jambo. Mimi ni Ben Dimet, na naukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mtu wa kitafakari kidogo ataelewa kwamba kuhudumia kunafanya dunia iende mbele. Kuhudumiana kunasababisha tuishi ndani ya nyumba ambazo hatukujenga sisi wenyewe tunaendesha magari ambayo tusingeweza kuyatengeneza sisi wenyewe. Hata kupiga mswaki tu tunategemea kazi ya watu wengine. Kikawaida huduma hizo zinalipwa. Mfumo huo ndio unaosukuma uchumi wa ulimwengu. Lakini huduma bora haina malipo, yaani ni bure, ila si bure kabisa, kwa kuwa inatokana na mhudumu kujitolea. Mfano wa kujitolea kwa wazazi kulea watoto wao haina malipo, au rafiki akija kukusaidia. Hata mgeni anaweza kukuonekania na kukusaidia pia. Ndiyo maana Yesu wakati alikuwa anafundisha wanafunzi wake kuhusu ukubwa halisi, tisa, wa halisi alitoa mfano ufuatao, Marko sura ya 9 mstari wa 36 na 37 inasema: akatoa kitoto akamweka katikati yao, akamkumbatia, akawaambia, mtu akimpokea mtoto mmoja namna hii na kwa jina langu anipokea mimi, na mtu akinipokea mimi humpokea si mimi, bali yeye alinituma. Kadiri tunavyohudumia wanyonge katika jamii, walala hoi Ndipo tunamhudumia Yesu. Kadiri tunavyonyosha mkono wa upendo na kujali watu wanaonekana kuwa hawafai duniani, ndipo tunamnyoshea mkono Mungu wetu. Ni yupi ambaye Mungu anakuagiza umhudumie? Ni yupi anayekuagiza umpende na kumpokea? Kwa sababu kadiri unavyompenda na kumhudumia na kumpokea, ndipo utakuwa unampenda na kumhudumia na kumpokea Mungu mwenyewe. Na hili ndilo neno la Mungu safi na ninyafya kwa ajili yako leo.