Kichwa cha neno la leo, tabia inayoaibisha. Shauku ya kusifiwa na kupendwa ni siri iliyomo moyoni mwa watu wengi. Mara nyingi inadhihirika katika maneno yetu na mienendo yetu pia, na ikionekana hivyo, na kwa kweli hii haipendezi kabisa. Haujambo, mimi ni Bendemet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, ni vibaya kujitahidi kutenda vizuri iwezekanavyo kushindia jambo fulani? Hakika hii si mbaya, yaani ni vizuri kufaulu. Lakini kama tunataka kushinda kwa kumfanya mtu mwingine apate hasara wakati tunataka kupanda cheo na kukandamiza watu wengine, kwa kweli haipendezi hata kidogo. Je, umewahi kuwa na nia kama hiyo, kutaka kumshinda mtu fulani kazini ambaye daima anapita machoni pa bosi wenu? Au labda unataka watu wakuone kuwa na akili kuliko mwenzako, kuonekana kwamba wewe unapendeza, au lolote lile lingine? Ukiwa una nia kama hiyo, unataka ibaki kuwa siri yako, si kweli? Na hii ndiyo ilikuwa hali ya wanafunzi wa Yesu wakati habari ifuatayo ikitokea. Malko sula ya tisa mstari thelathini na tatu na mstari thelathini na nne inasema, wakafika Kapernaumu. Hata walipokuwamo nyumbani, akawauliza mlishindania nini njiani? Wakanyamaza, kwa maana njiani walikuwa wakibishana wao kwa wao ni nani aliye mkubwa. Kwa nini wanafunzi walishindwa kumjibu? Ni kwa sababu walikuwa na aibu kabisa, wakizingatia yale yote waliyoweza kuona na kusikia kwake Yesu hadi wakati huo. Wakaelewa kwamba mabishano yao hayakufaa hata kidogo. Je, Utaruhusu nikikuliza kama wewe una nia ya sirini kutafuta ukubwa na kuathiri watu wengine? Kwa sababu kama jibu lako ni ndiyo, kwa kweli ni aibu, na hii ndiyo sababu unafanya kwa siri. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.