Kichwa cha neno la leo: je, Mungu ananisikiliza kweli? Je, umewahi kutembelewa na mtu aliyekuomba ushauri na ulipomshauri ulijiuliza ni kwa nini alikujia? Ni kama hataki kujua na ni kama hataki kabisa kukusikiliza. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mwanangu mmoja akiwa na miaka arobaini na kidogo hivi alinijia hivi karibuni akiomba ushauri kuhusu swala gumu alilokabiliana nalo. Kwanza kabisa, kama mzazi wake, niliona ni fursa kubwa kwangu yeye kuniomba ushauri. Pili, ni dhahiri kwamba nilijaribu kumwonyesha jinsi anaweza kutumia hekima. Ilikuwa furaha kubwa sana kwangu mimi. Nahisi kabisa kwamba ndivyo ilivyo kwa Mungu pia wakati tunamwomba atupe hekima yake. Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano na wa sita nasema lakini, mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu awapaye wote kwa ukarimu, wala hakemei naye, atapewa ila aombe kwa imani, pasipo shaka yoyote maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku. Jana tuliweza kuchunguza sehemu ya kwanza ya msali huu, lakini kwa sasa tutafakari kwa sehemu ya pili. Je, unafikiri mwanangu wakati alinijia kwamba angekuwa na shaka hata kwa sekunde moja kwamba labda nisingempa ushauri bora? Hapana, isingewezekana. Kwa nini sasa tunamtilia Mungu mashaka wakati tunamwendea tukiwa na shida kubwa na kuomba Bwana nisaidie kwa hili, kwa nini nisione mwanga? Ila naaombe kwa imani pasipo shaka yoyote, maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari linachukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.