Kichwa cha neno leo: maneno mapya. Hajalishi unaongea lugha gani nyumbani, maneno mapya na sentensi mpya vinaongezwa kila wakati kwenye kamusi yako kuliko unavyofikiria, lakini hilo si jambo jipya au jambo. Mimi ni Ben Dynamite, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Baba wa taifa wa Julius Nyerere wakati wa uhuru alisisitiza wananchi watumie lugha ya taifa, wasitegemee kuingiza Kiingereza kila mara katika Kiswahili, bali maneno mapya yaundwe yanayoendana na maendeleo. Leo, leo tuna maneno kama tarakinishi, utandawazi chapishi na kadhalika. Kwa kuwa siku hizi dunia inaenda kasi, tutaendelea kupata maneno mapya kupitia mitandao yanayoendana na mfumo wa kidigitali, maneno yanayoeleza fadhaa zinazotawala mioyo ya watu wengi. Tumeachana na mambo ya zamani, tunakumbana na changamoto ambazo mababu zetu kamwe wasingeweza kutabili. Ndiyo maana ni rahisi kufikiri kwamba mtazamo wetu na uhuzu jamii na mawazo yetu ya kisasa ni bora kuliko vya kale. Mengi ya mambo tunayoyaita maendeleo yanaharibu maisha ya watu wengi kabisa, yanavunja ndoa yanafanya watoto wakose baba mzazi, yanatupia mbali maadili kama takataka vile. Lakini Zaburi ya 33 mstari wa 4 na wa 5 inasema, kwa kuwa neno la Bwana lina adili na kazi yake yote huitenda kwa uaminifu. Huzipenda haki na hukumu, nchi imejaa fadhili za Bwana. Haijalishi unaongea lugha gani au unaishi wapi na unafanya kazi gani, usitupe neno la Mungu. Lina adili na ni kweli, linataja uaminifu wake, wema wake, na haki yake, viweze kuingizwa mioyoni mwetu. Katika ulimwengu huu unaozidi kuvurugika, si kila wazo jipya linaweza kuleta maendeleo mazuri. Inabidi turejee kwenye misingi, ili tuweze kugundua kwamba nchi imejaa fadhili za Bwana. Na hili ndilo neno la Mungu safi na ni afya kwa ajili yako leo.