Kichwa cha neno la leo na kupenda sana. Nadhani hakuna kitu kinachotisha kabisa kama tetemeko la ardhi yaani ardhi ya chini ya miguu yako inayumbayumba yumbayumba, wewe ukingoja jengo likuangukie pande zote na kukuseta chini ya mabomoko hau jambo. Mimi ni Ben Dimet na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Taarifa ya sayansi kwenye mtandao inaeleza kwamba tetemeko la ardhi kubwa lililowahi kupimwa duniani lilitokea Mei 22 mwaka 1960 kwenye mji wa Valdivia nchini Chile. Ilipimwa nguvu ya 9.5 kwenye kipimo cha Rita watu takribani 1655 walikufa, maelfu wengine waliumia vibaya na watu mamilioni walibaki bila makazi. Tunatazamia ardhi kuwa imara sana chini ya miguu yetu na tunashukuru kwamba kwa kawaida iko hivyo. Ni bahati kwamba matukio ya majanga ya kutetemeshwa kwa ardhi huwa yanatokea mara chache, ila matukio mengine mengi yanatutikisa vibaya maishani. Kinachohitajika kipindi kama hicho, wakati misingi ya maisha yetu inatikiswa chini ya miguu yetu wakati yote tunayoshughulikia na kujenga inabomoka na, na kuhatalisha hata uhai wetu, kinachohitajika zaidi ni kuwa na msingi imara chini ya miguu yetu. Zaburi sura ya 18 mstari wa kwanza na wa pili inasema, wewe Bwana nguvu zangu nakupenda sana. Bwana ni jabali langu na boma langu na mwokozi wangu, Mungu wangu mwamba wangu ninayekukimbilia. Na wewe pia umruhusu Mungu awe mwamba wako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.