Kichwa cha neno la leo: nguvu, upendo na kimbilio. Umeshakutana na mtu ambaye mambo yake yote yanaonekana kuwa sawa? Ana ajira nzuri, ana hela za kutosha na familia inayopendeza. Hau jambo, mimi na ni bendaeme naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Juzi nilikuwa ninaongea na rafiki yangu ambaye tumejuana kwa miaka ishirini hivi. Yeye ni hakimu mkuu katika mahakama ya jamii. Kesi anazosikiliza ni za ndoa kuvunjika, sababu za taraka, jinsi watoto watalelewa baada ya taraka na mgao wa mali ni mtu mwema kabisa, mwenye fadhili, anaijali watu, ana hekima pia, na tamani ningekuwa kama yeye. Cha kushangaza ni kwamba hata mwanaye amepitia msiba na maumivu ya ndoa, na hatimaye ndoa yake kuharibika na kutenguliwa. Kadiri ninavyozidi kuchunguza mambo, ndipo ninazidi kufikiria maamuzi, kwamba hakuna familia duniani ambayo haijapatwa na matatizo, mgogoro fulani, au kuharibika kwa sehemu. Hii isingetushangaza, lakini ikitokea bado tunashtuka, si kweli? Je, ni yapi umeyapitia ambayo yamekuumiza sana? au ni yapi unayoyapitia sasa hivi. Haijalishi yanaonekanaje, umruhusu Mungu yaingilie ya kati na kuongea na moyo wako. Zaburi sura ya 59 aya ya 16 inasema, nami nitaziimba nguvu zako asubuhi, nitaziimba fadhili zako kwa furaha, kwa kuwa ndiwe uliyekuwa ya ngome yangu na makimbilio siku ya shida yangu. Mungu huyu Mungu wako ni Mungu wa nguvu, wa upendo unaoonekana upya kila asubuhi, ni kimbilio lako rafiki yangu. Yeye ni nguvu yako na usalama wako, kwa sababu anakupenda. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.