Kichwa cha neno la leo: hekima iliyokuwepo kabla dunia haijaumbwa. Sehemu za gazeti kwenye mitandao zinasimulia jinsi mtu anavyoweza kujiinua mwenyewe zimejaa hekima ya dunia inayoshawishi kwa njia mbalimbali, zingine za ajabu ajabu na zingine zinazoweza kuathiri mtu hata kuhatarisha uhai wake. Hau jambo, mimi ni Ben Damet naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na, na lenye afya kama ni imani ya kumfikia Mungu kwa fikra, au kama ni ushauri unaopingana kuhusu mlo uliobora, au kama ni jinsi mwanamke fulani aliyefanya kibarua kama kahaba na kuharibu ajira yake. Hii ni mifano mitatu niliyoweza kusoma leo hii tu. Ni rahisi mtu kufikia maamuzi kwamba dunia hii imeshapasuka, lakini hata hivi ushauri huu potovu unapokelewa kwa hekima na jamii, siyo ushauku. Tangu miaka mingi magazeti yanayolenga kinamama yanaeneza takataka kama hiyo. Najiuliza kama wewe umewahi kudanganywa na mambo kama hayo. Sasa kinyume cha hayo tumsikilize Mtume Paulo akiandikia kanisa lenye matatizo ambalo liliweza kupotoshwa na udanganyifu huo miaka elfu mbili iliyopita. Wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari wa sita na mstari wa saba inasema: walakini iko hekima tusemayo kati ya wakamilifu, ila si hekima ya dunia hii, wala ya hao wanaoitawala dunia hii wanaobatilika, bali twanena hekima ya Mungu katika siri, ile hekima iliyofichwa ambayo Mungu aliiyazimu tangu milele kwa utukufu wetu. Sawa. Najua kwamba hekima ya Mungu labda haina mvuto kama vile mambo ambayo ulimwengu huu umeyaweka mbele ya macho yetu, lakini pendo, heshima, unyenyekevu, msamaha, wema, tunajua kwamba hapo ndipo hekima ya kweli ilipo. Pia tunafahamu kwamba hekima hiyo ya Mungu inafanya kazi kwelikweli. Usidanganywe na hekima bandia ya watu waliobatilika, kwa sababu Mungu aliazimu kutupa hekima yake tangu milele kwa utukufu wetu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya