Kichwa cha neno leo: hekima inayowawia vigumu watu kuikubali. Wenye mamlaka na madaraka duniani, yaani watawala wa mataifa, mabilionea mashuhuri, washawishi mitandaoni, wote wanafanana kwa mambo mawili. Kwa muda huu, kweli wana ushawishi mkubwa mno, lakini siku moja wote watatoweka. Hau jambo, mimi ni Ben Dynamite na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, umewahi kutafakari, ni yapi yanayoshawishi mawazo yako? Ni yapi yanayotengeneza maoni yako, hata mwitikio wako kuhusu katika jamii siku hizi, pia yale yanayotokea maishani mwako. Vinavyojulikana kuwa hekima vimebadilika sana hii miaka 50 iliyopita. Maadili ya kale yametupwa nje na watu wamepokea mfumo wa uadilifu usio na msingi wowote. Jamii imevurugika, imepoteza umoja na ushirikiano, na mgogoro huu umesukumwa na kelele za watu wachache ambao wana ushawishi mkubwa. Katikati ya fujo iliyopo, Yesu anatujia na hekima ambayo tunafahamu kwenye kina cha mioyo yetu kwamba inafanya kazi kwelikweli, lakini kwa watu wengi ni hekima inayowawia vigumu kuikubali. Tumsikilize tena Mtume Paulo akiwaandikia Wakorinto miaka elfu mbili iliyopita Wakorinto wa kwanza sura ya pili msalo wa saba na wanane inasema: bali twanena hekima ya Mungu katika siri, ile hekima iliyofichwa, ambayo Mungu aliiazimu tangu milele kwa utukufu wetu, ambayo wenye kuitawala dunia hii hawaijui hata mmoja. Maana kama wangaliijua wasingalimsulubisha Bwana wa utukufu. Zamani hekima ya Mungu iliwakwaza watu mno kiasi cha kuwafanya wakamgongomee Yesu msalabani, kwa sababu aliitetea. Wenye mamlaka na wafuasi wao daima wamekataa na kupinga hekima ya Mungu, si jambo jipya hata kidogo, na wataendelea kuikataa. Kama kweli wangali jua, wasingemtundika msalabani. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako.