Cha neno la leo, mambo ambayo Bwana alikuandalia. Wakati unajaribu kuishi vizuri na kuwa mtu mwema mwadilifu, lakini wote ambao wanakuzunguka wanatenda visivyo, unaweza kuanza kujiuliza, je, kwa nini kujisumbua hivi? Kuna faida gani? Ni swali nyeti. Je, kuna faida gani katika kutenda mema? Haujambo, mimi ni Ben Diamet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Dietrich Bonfa alikuwa mchungaji Mjerumani, akawa pia mwanathiolojia na alijulikana kuwa mmoja wao waliopinga udikteta wa Hitler na maovu yake na maangamizi aliyokuwa anayoongoza. Bomfa yeye alisimama kidete na kupaza sauti kwa kusema, hapana, haiwezekani. Sasa matokeo ya upinzani wake wa hadhara, si kwamba alikamatwa na upelelezi uitwao Gestapo na kufungwa miaka miwili katika kambi ya wafungwa wa siasa tu. Baadaye alishtakiwa kushiriki njama ya kumuua Hitler na hatimaye alinyongwa tarehe 9 Aprili mwaka 1945. Wakati huo utawala wa Nazi ulikuwa unaporomoka. Kwa hiyo swali linakuja, je, msimamo wake ulikuwa na faida gani? Hili ndilo swali mtume Paulo alilozua wakati aliliandikia kanisa la Korinto zamani kwenye karne ya kwanza, wakati kanisa lile lilikuwa linavutwa huku na huku kati ya wema na uovu. Wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari wa nane na wa tisa inasema, ambayo wenye kuitawala dunia hii hawaijui hata mmoja, maana kama wangaliijua wasingalimsulubisha Bwana wa utukufu lakini kama ilivyoandikwa mambo ambayo jicho halikuyaona wala sikio halikuyasikia wala hayakuingia katika moyo wa mwanadamu, mambo ambayo Mungu aliwandalia wampendao. Miaka elfu mbili kabla bomfa, Yesu pia alisimama kidete na kukemea uovu kwa ujasiri, msimamo uliomgharimu uhai wake. Lakini kama ilivyoandikwa mambo ambayo jicho halikuyaona wala sikio halikuyasikia wala hayakuingia katika moyo wa mwanadamu, mambo ambayo Mungu aliwandalia wampendao. Vuta subira tafadhali faida inakuja mbele, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.