Kichwa cha neno la leo unasimama wapi? Sijui kama maisha una jinsi maisha yakiendelea yakiwa shwari, unao watu wengi walio karibu yako, lakini wakati mambo yanaanza kukaribia wengi wao wanatoweka, si kweli? hau jambo, mimi ni Ben Dimet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini hii isingetushangaza kwa sababu wakati mambo yanaanza kuwa magumu ni kawaida mwanadamu kujaribu kukimbilia sehemu ya starehe na usalama wake. Ni mara chache mno na ni watu wachache pekee ambao wako tayari kukabiliana na matatizo yanayokukumba wewe. Kwa hiyo swali linakuja, je, wewe ni mtu wa aina gani? Uko tayari kusimama kidete licha ya magumu, au wewe ni mtu ambaye unakimbia wakati wa matatizo? Zamani, wakati Yesu alikuwa anatenda miujiza ya ajabu ajabu, watu maelfu walikusanyika, yaani mji mzima uliweza kufunga kazi na kumfuata kwenye mbuga za malisho ili wasikilize akifundisha. Hatimaye alichagua watu kumi na wawili kati yao ili kukaa karibu naye. Halafu kati ya hawa ni watatu tu waliweza kumkaribia zaidi kwenye bustani ya Getsemane kwa maombi usiku ule alihosalitiwa. Halafu kesho yake ilikuwa hivi, Yohana sula 19 msalaba 25 na 26 nasema, na penye msalaba wake Yesu walikuwa wamesimama mamaye na umbu la mamaye Mariamu wa Klopa na Mariamu Magdalena. Basi Yesu alipomwona mama yake na yule mwanafunzi aliyempenda amesimama karibu, alimwambia mama yake, mama, tazama mwanao. Msibani pale kulikuwa na wanawake wanne, mmoja alikuwa mamaye na mwanafunzi mmoja tu. Sasa wale wengine maelfu na hata wale kumi na wawili walikuwa wapi? Ukweli ndo huu, kadiri mtu anakaribia msalaba, ndipo utaona kwamba watu wanazidi kupungua. Kwa hiyo niulize, je, wewe unasimama wapi? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya, kwa ajili yako leo.