Kichwa cha neno la leo: Je, utafikiana na uovu? Kuna wakati tunajikuta katika kitendawili cha maadili. Kwa upande mmoja, mtu anafahamu yaliyo mema na kwenye kiini cha moyo wake anataka kutenda haki, lakini ushawishi wa mafanikio ya muda mfupi yanayotokana na kutenda visivyo ni mkubwa kiasi cha kuvuta sana. Kama ingekuwa wewe, ungeelekea upande gani? Haujambo, mimi ni Bendamet naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Zamani miaka ile ya 1980 wanajeshi wenzangu wawili, baada ya sisi kutoka jeshini, tuliunda kampuni ya ushauri wa teknolojia. Grahamu alitoka jeshini akiwa kanali, Malko akiwa meja, na mimi kapteni tu. Sasa kwa kuwa Grahamu alitupita cheo na kuwa alikuwa na akili kuliko sisi, tulimfanya kuwa bosi wetu. Alikuwa mtu wa imani kabisa na bado yuko hivyo, lakini mimi wakati ule sikuwa na imani kabisa. Tangu mwanzo aliweka kanuni iliyotuongoza kwamba haijalishi itatugalimu kiasi gani, daima tungetoa ushauri bora kwa wateja wetu, na si kwa faida yetu tu, bali kwa faida ya mteja wetu. Na hii ndivyo ilivyokuwa sahihi hatimaye. Kwa sababu ya msimamo wetu huo, tulipata sifa njema kwa wateja wetu na tulikuwa watu waadilifu, na hii ilisababisha tupate kazi nyingi sana kuliko tulivyokuwa tunatarajia, kama vile mteja wetu mmoja alivyoniambia siku moja, unajua mayai daima yanaelea juu ndani ya maziwa. Ni yupi unayemfanya kuwa wa kwanza maishani mwako? Ni kwa ajili ya nani au kwa ajili ya nini? Huwezi kabisa kuafikiana, na siyo haki hata mapato ya haraka haraka yanakushawishi. Kumbukumbu la Torati sura ya sita na mstari wa nne na watano inasema: Sikiliza ey Israeli, Bwana Mungu wetu, Bwana ndiye mmoja, nawe mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote. Usikubali kuanza kuuliza na kuweka labda walakini au pengine usikubali kabisa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.