Chenala leo kumwita Mungu. Je, umewahi kutenda jambo baya na kumumiza mtu vibaya, mtu ambaye unampenda kiasi cha kutokuweza kufikiri kwamba unaweza kusamehewa? Unashindwa kufikiri jinsi ambavyo mahusiano yenu yangeweza kupona, lakini gafla unakuta mtu yule anakusamehe hau jambo. Mimi ni Ben Dynamite na nakukaribisha kwenye kipindi hiki chenye neno safi na lenye afya. Wakati mtu anakusamehe kwa kosa ambalo unajua ni baya mno na unafahamu pia kwamba kwa kawaida usinge samehewa. Kwa kweli, ni hisia nzuri ya kuwekwa huru, kurejeshwa. Yaani ni hisia ambayo ni vigumu kuielezea kwa maneno, unakosa jinsi ya kuelezea, lakini kumbe unajikuta umekwisha samehewa. Nilimsikia mchezaji mmoja wa filamu aitwaye Denzel Washington akimsifia mke wake wa miaka mingi, Pauleta. Alianza kutoa machozi wakati alikuwa anamtukuza akisema, miaka hii arobaini aliendelea kunisamehe kila siku licha ya mapungufu yangu. Uwezo wa kusamehe ni kipeo cha upendo kabisa. Yaani, msamaha unaupamba vizuri upendo, na upendo huu ndiyo uliomsukuma mtunga Zaburi kuandika yafuatayo. Zaburi ya 86:5 inasema, kwa maana wewe Bwana umwema, umekuwa tayari kusamehe na mwingi wa fadhili kwa watu wote wa kuitao. Hajalishi umefanya kitu gani, wakati unaweka tumaini lako kwake Yesu na kazi aliyokufanyia, Mungu atakidhi hitaji lako kubwa kuliko yote kupitia mafanikio yake makubwa kuliko yote. Sasa umesamehewa, kwa maana wewe Bwana U mwema umekuwa tayari kusamehe na mwingi wa fadhili kwa watu wote wakuitao. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.