Leo kupokea ushauri wa mtu aliyefungwa jela. Kama mtu angekuandikia barua kutoka gerezani akikushauri jinsi unavyopasa kuishi, je, ungepokea ushauri wake? Naona inategemeana, lakini bila shaka ungalikuwa na mashaka, si kweli? Haujambo, mimi ni Bendaemit, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wafungwa wengi wanadai kwamba wao wameonewa, kwamba hawana hatia kabisa. Isitoshe, kuna hatari zingine gerezani zinatokana na wafungwa wengine na mtazamo hasi. Mtu akizingatia jinsi miezi na miaka inavyoenda, kwa kweli hali hiyo haina budi kuchanganya mawazo yao. Kwa hiyo ushauri wowote wa ambao wangetoa kwa wengine pengine usingekuwa ushauri bora. Mtume Paulo alikaa gerezani muda wa kutosha akisubiria hukumu ya kifo yeye. Kwa kweli alifungwa kinyume cha haki kwa sababu alikuwa anatangaza habari njema ya Yesu Kristo, lakini hakuwahi kunung'unika kwa sababu alifungwa na minyololo kwa walinzi wake, wala hakulalamikia mazingira yale mabaya na uonevu badala yake aliandika nyaraka zilizojaa hekima kama ifuatavyo. Waefeso sura 4 mstari wa pili inasema, kwa unyenyekevu wote na upole, kwa uvumilivu mkichukuliana katika upendo. Hebu fikiria jinsi mtu ambaye alikuwa katika mazingira yale kuandika maneno kama hayo. Bila shaka Roho Mtakatifu alikuwa anafanya kazi kwa nguvu moyoni mwake, si kweli? Wakati unajisikia kwamba umeonewa, wakati huu mahali pagumu, wakati watu wengine wanatuumiza, kuufuata ushauri wa Paulo kutoka gerezani kunahitaji nguvu za Roho Mtakatifu pia. Roho Mtakatifu ni jawabu la kila kitu: kwa unyenyekevu wote na upole, kwa uvumilivu mkichukuliana katika upendo. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.