la leo, dhana ya msamaha. Ninataka kuwa wazi mbele zenu. Zamani sikuwa mtu mwema hata kidogo. Tangu nilipokuwa kijana nililenga ushindi na mafanikio, kwa hiyo nilikuwa tayari kukanyaga awaye yeyote ili nifikie lengo langu tu, lakini hatimaye kulitokea mabadiliko. Je, ni mabadiliko gani? Ni yapi aliniletea mabadiliko makubwa ambayo bado yanaendelea maishani mwangu hadi leo. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya Watu ambao niliwavizia zamani ili niwatese walikuwa Wakristo. Hasa walinikwaza mno, hata kama sikuweza kutambua wakati ule. Wema wao ulinikera kwa sababu ulimulika kusudi langu bovu na mwenendo wangu mbaya. Sasa baadaye, miaka ya 1990, wakati mambo yangu yote yaniharibikia kabisa, sina haja ya kueleza kila kitu, lakini ilikuwa janga kubwa sana mno kwangu, ni Wakristo wale wale walinifungulia mioyo yao, hata nyumba zao bila kutamka hata neno moja la kunihukumu. Bila kusitasita walikuwa karibu nami ili wanisaidie. Waefeso sura ya 4 mstari wa 32 nasema tena, iweni wafadhili ninyi kwa ninyi, wenye huruma, mkasameheane kama Mungu katika Kristo alivyowasamehe ninyi. Hili ni tendo zuri sana. Msamaha ule wa wakristo wakati ule, walinisamehe bila kusitasita wala kuweka masharti, ulinigusa mno kuliko kitu kingine chochote. Walinidhihirishia upendo wa Mungu na msamaha wake kupitia sadaka ya Yesu Kristo pale msalabani. Kwa hiyo tafadhali, iweni wafadhili ninyi kwa ninyi, wenye huruma, mkasameheane kama Mungu katika Kristo alivyowasamehe alivyo wasamehe ninyi. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.