Kichwa cha neno la leo, kuwa wa kwanza. Inawezekana wewe na mimi hatukuwa wenye kukimbia mbio kuliko wengine, wala kuwa aliye na akili zaidi na atakayepata mafanikio kati ya kundi, lakini kuna kitu ambacho kinatufanya tuwe wa kwanza. Je, ungependa kukijua ni kitu gani? Haujambo, mimi ni Bendaemet inaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Rafiki yangu aitwaye Peter Sewell aliniambia habari yake hivi karibuni. Wakati nilikuwa mtoto wa umri wa miaka mitano, nilikimbia katika mashindano shuleni siku ya sherehe. Watoto wengine wote walisimama kabla ya kufika mwisho, pale palipokuwa kamba. Nilikuwa wa mwisho, lakini nilifululiza na kukata kamba na kupata ushindi. Ni kwa sababu nilikuwa mtoto makini wa kusikiliza vizuri na kufuata maelekezo. Habari hii inapendeza sana, si kweli? Shida ni kwamba wengi wetu hatuko hivyo. Laiti ningeweza kurudi nyuma na kurejea katika ujana wangu na kutoa ushauri kwangu mimi mwenyewe Ningetoa ushauri huu: Ben, tafadhali kaa chini, fumba midomo yako, halafu usikilize. Kwa wingi kuongea sana bila kusikiliza ni kazi isiyo na faida. Mithali sura ya 17 mstari 27 na 28 inasema, na azuiaye maneno yake ni mwenye maarifa, na mwenye roho ya utulivu ana busara. Hata mpumbavu wa kinyamaza huhesabiwa hekima, akifumba midomo yake huhesabiwa ufahamu. Ni manangapi tunaanza kuongea tu na kukimbia bila kusikiliza kwanza. Anachotuambia Mungu katika mistari hii ni kwamba kadiri tunavyopunguza maneno yetu na kutathmini wanayoyasema wengine, ni kujaribu kuangalia mambo kwa mtazamo wao, ndipo tutakapozidi kuwa na hekima. Wengi wetu tunataka Mungu abadilishe maisha yetu, lakini wachache wanaoweza kuchukua muda wa kumsikiliza. Labda wewe hauko mwepesi wa kukimbia, lakini nisikilize, bado unaweza kuwa wa kwanza katika mashindano. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako.