La leo, lengo kuu la upendo wa Mungu. Ninakuomba tafadhali jaribu kufikiria mtu anayekusumbua kuliko wote. Wakati ukimtafakari jaribu pia kukumbuka jinsi mlivyohusiana hivi karibuni. Kumfikiria hivyo imekugusaje? Hau jambo, mimi nibe Ndaemeti nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nimechagua anayekusumbua kuliko wote ili uweze kusisitiza ukweli kwamba sio rahisi kupenda watu ambao hawajakamilika hata katika ndoa, uhusiano ulio karibu zaidi tena wa muhimu kuliko mahusiano yote ya kibinadamu, bado mapungufu ya mume na mke yanasumbuana, si kweli? Lakini hata kama ni vigumu sana, bado tunafahamu kwamba pendo ni la muhimu sana. Sisi zote tunataka na kuhitaji kupendwa, lakini ni kwa sababu gani? Je, lengo la upendo ni lipi? Kusudi lake kubwa ni lipi? Wakati Mungu anatukaribia sisi wanadamu katika mapungufu yetu na makusudi, anataka kufanya nini? Yohana wa kwanza sura ya nne na mstari wa kumi hadi kumi na mbili inasema: hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali kwamba yeye alitupenda sisi, akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa, kipata kwa dhambi zetu. Wapenzi, ikiwa Mungu alitupenda sisi hivi, imetupasa na sisi kupendana. Hakuna mtu aliyemuwona Mungu wakati wowote, tukipendana, Mungu kaa ndani yetu na pendo lake limekamilika ndani yetu. Ni kweli, lengo la pendo la Mungu ni kwamba tulipokee na kusamehewa, tulifahamu tuanze kuelewa kiasi cha upendo wake kwetu. Lakini pia kuna lengo lingine, sijui kama umeliona. Tukipendana Mungu hukaa ndani yetu na pendo lake limekamilika ndani yetu. Umpende Mungu, tafadhali pia na watu wengine, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.