H chanelo, leo utayari wa kufundishwa? Hebu fikiria wewe ni mama anayeandaa chakula kitamu, lakini kumbe katikati ya maandalizi yako unakuta umeishiwa kiambato cha muhimu sana kwa pishi lako. Unaenda haraka kwenye duka lililoko pembeni ya nyumba yako, lakini wakati unafika pale, kumbe kuna bango mlangoni limeandikwa, samahani tumefunga. Sasa je, utafanya nini? Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki Chanelo safi na lenye afya Yani, mambo yanataka kuharibika. Unahitaji duka lile liwe wazi, kwa sababu bila kiambato kile cha muhimu pishi lako halitakuwa vizuri. Lakini ni mara ngapi sisi pia tumeandika bango la kusema tumefunga, wakati inatakiwa tubadilishe mwenendo wetu, wakati inatakiwa kujifunza kitu kipya, wakati ingetubidi tukubali kwamba tumeharibu mambo na sasa inahitaji matengenezo. Mimi binafsi nilipokuwa kijana, nilikuwa fundi wa kukwepa ushauri, kwa sababu nilijiona kuwa ni mtu ninayejua kila kitu. Wewe vipi? Ndiyo maana Zamani mfalme Sulemani alifundisha kwa kusema hivi. Mithali sura ya kwanza msari wa kwanza hadi wa sita inasema: mithali za Suleimani mwana wa Daudi mfalme wa Israeli, kujua hekima na adabu, kutambua maneno ya ufahamu, kufundishwa matendo ya busara katika haki na hukumu na adili, kuwapa wajinga werevu, na kijana maarifa na hadhari. Mwenye hekima asikie na kutengenezewa elimu, na mwenye ufahamu ayafikie mashauri yenye njia, kufahamu mithali na kitendawili na maneno yenye hekima na mafumbo yao. Rafiki yangu, kuhusu marudio na mafundisho huwo, umefungua milango yako masaa 24 kila siku, kwa wiki nzima, umsikie Mungu kwa sababu hekima yake itabadilisha maisha yako wewe, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.