Leo jinsi ya kusafiri kwa wepesi. Kuna sababu wale wanaofaulu katika mashindano ya wanariadha wanapata ushindi ni kwamba hawabebi uzito uzidio. Kama wangeubeba wasingaliweza kushindana vizuri, wasingekuwa washindi kamwe. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hii inaeleweka vizuri sana, lakini wakati tunawaangalia wale wanariadha wakikimbia mbio za mita mia moja au wakistahimili mashindano ya marathoni ya kukimbia kilomita arobaini na mbili hili wazo la kutu kubeba mzigo mzito wao wowote haliingiki kichwani, tunashuhudia wepesi wao tu. Kila mtu lazima shindane kwa kupiga mbio, hata wewe na mimi lazima tukimbie. Siku moja tutafikia mwisho wa mashindano yetu hapa duniani, lakini kumbe watu wengi wanaamua kukimbia wakibeba mizigo mingi, mizigo inayosababisha wakimbie polepole pole, hata kujikwaa wakati mwingine. Waibrania sura ya 12 mstari wa kwanza anasema basi na sisi pia kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la na mashahidi namna hii na tuweke kando kila mzigo mzito na dhambi ile ituzingayo kwa wepesi, na tupige mbio kwa saburi, katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu. Kilichowekwa machoni petu hapo ni mfano wa wanariadha wakishindana mbele ya umati mkubwa wa watu, na hii ni kazi ngumu sana. Haikukusudiwa kama umekuwa rahisi. Kama ni vigumu hivi, kwa nini sasa kujikwamisha kwa kubeba mzigo uzidio wa dhambi? Dhambi inaotuzinga haielezeki kabisa. Watu wa Mungu wengi wanatamani kuenenda katika Roho na kuwa na uhusiano na Yesu inaoridhisha. Ni vizuri sana. Lakini wajua ya kwamba hatua ya kwanza ni kuweka kando kila mzigo mzito na dhambi ile ituzingayo kwa wepesi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.