Kichwa cha neno la leo kumpendeza roho. Je, naweza kukuomba leo uvute pumzi vizuri na kujiuliza swali hili: je, ninaishije maisha yangu? Ni kweli maisha yana makona mengi, tena yanasumbua, lakini katika misukosuko yote, je unaishije? Au tutumie mfano huu, je, kwa kuuliza je, umepanda mbegu gani kwa ajili ya maisha yako ya baadaye? Haujambo, mimi ni Bendaemet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa hiyo tumfikirie mkulima fulani anayelima shamba lake na kupanda mbegu za mahindi kwa muda mwafaka. Hali ya hewa inamkubalia, mambo ni sawa kabisa. Kwa hiyo anaenda kujishughulisha na mambo mengine, akisahau ni aina gani ya mbegu aliyopanda shambani mwake. Wakati vichipukizi vinaanza kuonekana katika ardhi, anaanza kuwa na mashaka kwamba mambo si sawa. Je, sikupanda ngano shambani mwangu? Lakini kadiri siku zinavyoenda, matazamio yake kwamba atavuna ngano yanafifia na nakatisha tamaa na kuona kwamba atavuna mahindi. Najua kwamba wengine watacheka kwa kusikia mfano huu. Kwa sababu haieleweki kabisa. Je, kuna mkulima ataweza kudanganyika hivyo asijue mbegu aliyopanda? Ni kweli, lakini hata hivi ukiangalia jinsi watu wanavyoishi, wengi wao wakijaribu kutimiza tamaa zao binafsi, lakini baada wanatazamia kuvuna uzima wa milele ambao haupo kwa ajili yao, hautashangaa tena Wagalatia sura 6:8 nasema, maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu, bali yeye apandaye kwa Roho katika Roho atavuna uzima wa milele. Rafiki yangu, kumpendeza Mungu kumtii na kutembea katika Roho yake, kumwamini Yesu na kuishi kama vile kweli unamtegemea Yesu, hii ndiyo njia ya kuvuna mavuno uliyotazamia. Lakini yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako ya.