Kichwa cheno la leo saizi moja haiwezi kuwaenea watu wote. Nadhani sisi sote tumewahi kusumbuka sana wakati tunaongea na wakala au kupiga namba ya huduma kwa wateja, ikiwa benki, huduma ya umeme au maji, au kampuni ya bima na kadhalika, wakati mwenye kuitikia simu hawezi kutusaidia na kutatua tatizo tulilonalo. Yaani inawezekana ikatuchanganya mno. Je, hii si ni kweli? Haujambo, mimi ni Ben Demet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mara nyingi haitakuwa kosa la mwenye kuitikia simu, yaani kampuni imemwekea mipaka ambayo inampasa kutumika ndani yake. Pia mfumo wa kompyuta unawabana sana wahudumu. Ukitafakari kidogo, utaona kwamba shida ni makampuni yenyewe, inachukulia kana kwamba shida zote za wateja zinafanana, kwamba saizi moja inawaenea watu wote kama msemo ulivyo. Lakini tukisema ukweli, hata sisi ndivyo tunavyowachukulia watu wengine mara nyingi, kwa kuwalazimisha wacheze kufuatana na mpigo wetu wa ngoma na kuwawekea mipaka tuliyotengeneza sisi wenyewe kwa mitazamo yetu finyo, sini kweli? ni mara ngapi ulitazamia mtu kuwa na mtazamo kama wa kwako na kuona kwamba amekuudhi wakati hakuwa na mtazamo kama huo? ni wazi kwamba Mungu alituumba kila mmoja wetu tofauti tofauti, kwa hiyo lazima tuwe na mitazamo mbalimbali. Inawezekana mtu kujua hayo, lakini bado inaweza kuchanganya. Warumi sura ya 12 mstari wa 4 hadi 6 inasema, kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi, wala viungo vyote havitendi kazi moja vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika Kristo, na viungo kila mmoja kwa mwenzake. Basi kwa kuwa tuna karama zilizo mbalimbali kwa kadiri ya neema mliopewa, tafadhali usiudhiwe na watu kwa sababu wako tofauti na wewe, kwa kuwa ndivyo Mungu alikusudia na kila mmoja ni wa mwenzake. Na hili ndilo neno la Mungu safi lenye afya kwa ajili yako leo.