La leo ujijenge mwenyewe. Mwanaliadha awaye yeyote atakuambia kwamba ukitaka kupata nguvu zaidi lazima ufanye mazoezi. Shida ni kwamba wengi wetu na mimi nikiwemo, hatupendezwi na kufanya mazoezi hau jambo. Mimi ni bendaemiti na ukaribishi kwenye kipindi hiki cheneno safi na afya. Wakati alikuwa na umli wa miaka 15, mchezaji wa filamu huko Hollywood aitwaye Arnold Shozniga aliamua kwamba alitaka kuwa wakwanza kabisa duniani kote kuwa na nguvu kuliko wanaume wengine wote. Kwa hiyo alianza kufanya mazoezi ya kujenga mwili wake. Akafanya masaa matano hadi sita kwa siku. Mimi simo kabisa, ninafanya mazoezi kidogo, lakini yeye alizidi kabisa. Kwa maoni yangu, kinachonihuzunisha sana ni kwamba mtazamo kama huo ndiyo watu wengi wanao kuhusu maombi. Subiri kwanza, tumehamiaje kutoka mada ya mazoezi ya kujenga mwili na kuanza kuongea habari ya maombi? Ni kwa sababu imeandikwa hivi, Yuda sura ya kwanza na mstari a ishirini inasema: bali ninyi wapenzi mkijijenga juu ya imani yenu iliyo takatifu sana na kuomba katika Roho Mtakatifu. Kwa hiyo mtu anazidi kupata nguvu kwa kupitia maombi, akisaidiwa na Roho Mtakatifu. Lakini hata hivi watu wa Mungu wengi hawachukui muda mzuri kila siku katika maombi yasiyo na haraka. Swali ni je, unataka kuwa mdhaifu au mwenye nguvu katika imani yako? Je, unataka kupelekwa huku na huko na mawimbi ya bahari, na uko tayari ndani ya Kristo kusimama kidete licha ya changamoto za maisha? Bali ninyi wapenzi, mkijijenga juu ya imani yenu iliyo takatifu sana na kuomba katika Roho Mtakatifu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako.