Kichwa cha neno la leo, hofu ya kutokubaliwa kuongelea kinyume na mkondo wa mto yaani, kusimama kidete kuhusu jambo ambalo rafiki zako jamaa na jamii kwa ujumla hawakubaliani kabisa nalo, na ni jambo gumu kabisa. Ndiyo watu wengi hawako tayari kuonyesha msimamo hau jambo. Mimi ni Ben Demet, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya, hata kama siku hizi kuna mfumo wa kuonyesha kwamba kwamba una msimamo kwenye mada za kisasa, hususani katika siasa kuwa na msimamo na kutenda aliyo haki kinyume na uovu, kwa kweli itamgharimu mtu sana. William Tindale alichomwa moto mwaka 1536 kwa kosa la kutafsiri Biblia kutoka Kilatini kuiweka katika Kiingereza tu. na mwaka 1972 mwinjilisi wa Kichina aitwaye Watchman Nee aliuawa kwa kuwaambia watu habari za Yesu. Kwa kweli kumekuwa wafia dini wengi sana katika karne hii moja iliyopita kuliko waliofia dini wote katika makarne ya 19 kabla ya hapo. Daima kumekuwa na gharama kubwa kwa kusimama kidete kinyume na mtazamo wa umma. Hata wakati Yesu alipokuwapo hapa duniani alisema hivi, Yohana sura 12 mstari 42 na 43, inasema walakini, hata katika wakuu walikuwamo wengi waliomwamini, lakini kwa sababu ya mafarisayo hawakumkiri wasija wakatengwa na sinagogi, kwa maana walipenda utukufu wa mwanadamu kuliko utukufu wa Mungu. Ndiyo hali halisi, si ni kweli? Kujali zaidi mawazo watu wengine kuliko kufuata dhamiri ya moyoni mwako na kumwamini Yesu, ni kwa sababu njia rahisi ni kuendana na mtazamo wa watu wengine, kuamini sirini, hata kupelekwa mbali kabisa na Mungu. Ni kweli, kuna watu wengi duniani hawana budi kuamini sirini, lakini sisi wengine, tukimwamini Yesu kwa sababu ya mawazo ya watu wengine, itakuwa kwa sababu tunapenda kupokea utukufu kutoka kwa binadamu na kufarijika kwao kwa muda mfupi kuliko kutafuta utukufu kutoka kwa Mungu utakoendelea milele, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.