Kichwa cha neno la leo, mwawezaje kuamini ninyi? Sijui kama umewahi kuona utofauti kati ya matamanio yako, jinsi ungependa kuishi maisha yako, na hali halisi ya maisha yako ya kila siku na mwelekeo wake ulivyo? Kama jibu ni ndiyo, ujue kwamba si wewe tu hau jambo. Mimi ni Ben Damet na naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hali hii inaanza taratibu, mtu akijisikia kwamba hana starehe, lakini kadiri muda unavyoenda inaanza kuwa na maumivu makubwa, na kwa baadhi kama ilivyonitokea mimi, inakuwa maumivu makali sana, kulazimisha mtu kutafuta tiba. Shida ni kwamba wakati mtu yuko kwenye mzunguko huo, akisukumwa na mtazamo wa dunia hii kwamba lazima ufaulu katika yote uliyokusudia kufanya na kuanza kutimiza. Lakini shida nyingine ni kwamba tunatumia vigezo vya mafanikio kufuatana na maoni ya watu wengine, jinsi wanavyotupongeza au kutuonya. Lakini ni sehemu hatari ya kujaribu kutafuta daima utukufu kwa watu wengine, kuwa kama mtumiaji wa dawa za kulevya, daima akihitaji kupongezwa na kusifiwa wewe ni jembe, wewe ni hodari. Hii haiwezi kuziba pengo lililomo moyoni mwake mtu atendelea na maisha bila malengo yoyote. Je, umewahi kusikia vitu kama hivi? Siku moja Yesu alisema hivi Yohana sura ya 5 mstari wa 44 anasema: mwawezaje kuamini ninyi mnaopokeana utukufu ninyi kwa ninyi, na utukufu ule utokao kwa Mungu aliyewapekee hamufuati? Rafiki yangu, Yesu alikuja kuweke huru na hayo yote, kuvunja vifungo vya kutaka daima utukufu wa watu wengine na kukujaza yale yote uliotamani kwa mwanga wa utukufu wake, utukufu wa Mungu moyoni mwako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.