Kichwa cha neno leo: jihadhari. Kuona mtu anajitanguliza na kujipendeza mwenyewe daima haipendezi hata kidogo. Watu kusema na kutenda hadharani ili watu wawasifu inachukiza. Kwa nini unafanya hivi? Haujambo, mimi ni Ben Bendemeti na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Juzi niliona picha ya selfie mtu akijipiga kwenye Instagram akitoa chakula kwa ajili ya masikini katika nchi ambayo haijaendelea sana. Nilishangaa mno, watu wanataka kujitukuza kwa njia ya kitendo cha kijinga kama hicho. Lakini mtu akijichunguza vizuri atagundua ukweli huu: sisi sote tunapenda kutukuzwa na ndivyo tulivyo. Halafu katika ulimwengu huu wa kisasa tunamoishi, kila mtu akiwa na simu janja mkononi, nikiangalia jinsi watu wanajitukuza na kutangaza mtandaoni, naona kwamba dunia imefikia sehemu ya ajabu sana. Na hata kama mtu hatafuti kujulikana kwa kiburi, ukifuatilia yale yanayoweka mtandaoni, katika tovuti zake za kijamii, utaona picha zinazoelezea ubora wa maisha yake tu na si kingine sio rahisi kutenganisha nia ya kawaida ya mtu kujionyesha kwamba ni mtu anayefaa na nia ya kujitukuza mwenyewe. Yaani, siku hizi ni vigumu mno kujua ni wapi mtu ameangukia. Ndiyo maana Yesu aliweka tahadhari hii, Matayo sura ya sita msala wa kwanza na wapili, inasema: angalieni msifanye wema wenu machoni pa watu kusudi mtazamwe na wao, kwa maana mkifanya kama hayo, hampati thawabu kwa Baba yenu aliye mbinguni. Basi wewe utowapo sadaka usipige panda mbele yako kama wanafiki wafanyavyo katika masinagogi na njiani, ili watukuzwe na watu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.