Kichwa cha neno la leo kubadilishwa na utukufu. Ninajiuliza, ukiangalia nyuma maishani mwako, ni yapi ambayo yamekutengeneza na kukubadilisha uwe mtu kama ulivyo leo? Ni watu gani, mahusiano gani, mazingira gani, hata majaribu pamoja na baraka ambavyo vimekufanya uwe hivyo ulivyo leo? Haujambo, mimi ni Bendaemet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu wengi wanasumbuliwa na tatizo la kujiona kwamba hawafai kwa sababu ya jinsi walivyotendewa wakati walipokuwa wadogo walinusulika kutoka kwenye mazingira ya dhuluma, bado wanayo majeraha yanayowaathiri. Bila shaka, kuna mahusiano mengi yasiyofaa pamoja na matukio mabaya yaliyobadilisha hawa watu. Kwa upande mwingine, mtu aliyekulia katika nyumba salama akiwa na wazazi wanaompenda, haijalishi ni matajiri au ni masikini, bila shaka atakuwa na mtazamo tofauti kabisa ya ulimwengu na nafasi aliyonayo ndani yake. Kwangu mimi ilikuwa mchanganyiko. Wazazi nilikuwa nao wazuri sana, nyumba salama, elimu nzuri, lakini nilikuwa na kiburi kupita kiasi, kiburi ambacho kiliweza kuharibu kabisa sehemu kubwa ya ujana wangu. Lakini hatimaye siku moja yenye giza nene, yaani siku mbaya yenye upweke na maumivu makubwa, Yesu alinionekania na mambo yakaanza kubadilika. Wakorinto wa pili sura ya tatu, mstari wa kumi na nane anasema lakini sisi sote kwa uso usiotiwa utaji, tukiurudisha utukufu wa Bwana kama vile katika kioo tunabadilishwa tufanane na mfano huo huo toka utukufu hata utukufu, kama vile kwa utukufu tokao kwa mwana aliye Roho. Wakati utukufu wa Mungu unaangazia moyoni mwako kupitia Yesu mwana wake Mungu, utukufu wake utakubadilisha, utakuponya, utakujaza nuru na raha na furaha na amani kwa jinsi isiyoweza kuelezeka. Halafu kadiri unavyozidi kumsogelea Yesu ndipo atazidi kukubadilisha kutoka utukufu hadi kiwango kingine cha utukufu. Yesu anabadilisha kila kitu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.