Kichwa cha neno la leo, makusudi ya moyo wako. Je, ni lini uliwahi kusema kitu au kutenda jambo ambalo baada ya kutafakari ulifahamu kwamba ulikosea? Sasa ulijiuliza kwa nini ulifanya hivyo? Mara nyingi hatujihoji, tunaendelea mbele kasi na kurudia makosa yale yale. Kwa nini hatujifunzi lolote hau jambo? Mimi ni Ben Dynamite nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sisi sote tuna mazoea na tabia sugu. Mfano, kuna mtu fulani ambaye humpendi kwa hiyo wakati anakupigia simu au unaona jina lake kwenye skrini yako, unakata simu ile au unaacha kupokea. Ni kwa nini? Labda tujitetea, kwamba huna haja ya kuongeza shida maishani mwako, huna haja ya kumsikiliza mtu yule akikuletea manung'uniko yake na kumsikia kikukosoa sini sawa. Hii inaweza kueleweka, lakini sasa, acha nikuulize hivi. Je, ulikuwa na kusudi gani kwa kukataa kupokea simu yake? Je, ni kujilinda mwenyewe au kupuuza mtu yule msumbufu? Jeni kulinda amani yako au kumtia moyo kwa neno linalofaa licha ya jinsi yanavyokusumbua? Kujihoji hivi na kuleta viulizo vihusuvyo makusudi ya mioyo yetu kunatusumbua kwa kweli, lakini lazima tujipambanue. Wakati mtume Paulo alikuwa anaeleza habari za Yesu alisema hivi, Wafilipi sura ya pili mstari wa tatu na wanne nasema msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno, bali kwa unyenyekevu kila mtu na mhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine. Halafu mtume Paulo anaendelea kuonyesha jinsi Yesu alikubali kwenda msalabani kufa kwa ajili ya watu wengine kama wewe na mimi, licha ya ukorofi wetu. Kwa hiyo swala la jinsi tunavyowatendea watu wengine, daima uwe tayari kuchunguza vizuri makusudi ya moyo wako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.